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AGENDA ZA KIKAO:

. Kufungua kikao.

Kuthibitsha Agenda

Kupitisha matumizi ya Force Account Katika Utekelezaji wa miradi ya Uvico
Kufunga kikao

MUHT NA.(1/01/12/2021. KUFUNGUA KIKAO

S R R

Katibu alimkaribisha mwenvekiti ii afungue kikao. Kikao kilitunguliwa mnamo saa 10:30 jion .
Mwenyekiti alianza kwa kuwakaribisha wajumbe wote na kuwaomba waanze kujadili agenda
zilizopo mezani. \

MUHT NA.02/01/12/2021, KUTHIBITISHA AGENDA



Katibu  alimkaribisha  Mwenyvekiti na ndipo mwenvekiti alipo wahoji  wajumbe  kama
wanazipokea na kama wapo tayali kujadili ajenda zilizopo mezani ndipo wajumbe wote kwa
pamoja walikubali kuwa agenda zilizoletwa mezan! zijadiliwe

MUHT NA.0G3/01/12/2021 MAOMBI YA KIBARI CHA KUTUMIA FORCE ACCOUNT

Wajumbe walipata nafasi ya kusomewa sababu za msingi zinazopelekea Taasisi kuamua
kutumizi ya njia ya force Acount katika utekelezaji wa miradi ya maendeleo uwasilishaji
huo ulifanywa na katibu wa bodi na sababu hizo ni

(a) pale Kazi za ujenzi zinapokuwa zimesambaa na zipo maeneo ya mbali na hivyo
kusababisha ugumu kumpata mkandarasi atakayeweza kuzifanya kwa gharama halisi
kulingana na kazi husika (Mfano, ujenzi an ukarabati wa miundombinu ya choo, darasa,
bweni n.k katika maeneo mbalimbali yasiyofikika kirahisi ndani ya Halmashauri moja
ambapo ujenzi au ukarabati huo unatakiwa utekelezwe kwa wakati mmoja)

(b) pale kazi ya ujenzi au ukarsbati inatakiwa kuendelea kufanyika pasipv kuathiri
shughuli katika taasisi husika (Mfano, kuendelea na ujenzi an ukarabati wa miundombinu
ya shule au chuo wakati shughuli za masomo zikiendelea);

{c) pale ambapo athari zisizoepukika zinazoweza kuingilia kaxi zitasababishwa zaidi na
taasisi husika kuliko Mkandarasi wa nje ya Taasisi (Mfano, njenzi au ukarabati
unaendelea wakati shughuli za taasisi nazo zinaendelea, hivyo muingiliano huu unaweza
kuvumilika zaidi na taasisi yenvewe kuliko mkandarasi);

(d)pale ambapo kuna dharura zinazohitaji kuchukuliwa hatua ya haraka (Mfano, kuezuka
kwa paa la maabara ya kompyuta katika chuo au shule;

(¢) pale Taasisi inapokuwa na wataalamun wa ujenzi wenye sifa ya kujenga au kukarabati
na kusimamia; na

() pale shughuli ya ujenzi inapokuwa ni sehemu va kazi za kila siku za
FAIDA ZA KUTUMIA FORCE ACCOUNT

(a) kupunguza gharama za ujenzi na ukarabati pamoja na kufanya utekelezaji wa mradi
kukamilika kwa wakati; '

(b) kutokuathiri wtendaji wa kita siku wa taasisi wakati ujenzi ukiendelea;
() kukabiliana na dharura zinazohitaji kuchukuliwa hatoa za haraka;
(d) kutumia wataalam na vifaa vya taasisi ili kupunguza gharama za ujenzi; na

(e) kuiwezesha taasisi husika kufanya kazi ya ujenzi na ukarabati kwenye taasisi yake pale
ambapo ujenzi ni shughuli za kila siku katika taasisi hivo

Baada ya maelekezo hayo wajumbe kwa pamoja walilidhia matumizi ya force Account
kwenye utekelezaji wa miradi hiyo ya ujenzi wa vyumba vya madarasa alubaini na nane (
48) venye jumla ya Tsh 960,000,000/=



MUHT NA.04/01/12/2021. KUFUNGA KIKAO

Kikao kilifungwa mnamo saa 17:45 kabla ya hapo MwenyeKiti aliilkumbusha Sekritariet
kuleta taarifa ya mgahawa wa Manispaa kwenye kikao cha Finance lakini pia aliomba
ufafanuzi kutoka kwa mtunza hazina wa manispaa juu ya malipo ya posho ya vikao vya
bodi ambapo kaimu mweka hazina aliwaahidi wajumbe kulifanyia kazi.

IMETHIBITISHWA NA







